เราอยากไปทำงานที่เกาหลี เป็นพวก Backstage ที่ดูเเลพวกเวทีคอนเสิร์ต ต้องทำยังไงคะ?

สวัสดีค่ะทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ คือในตอนนี้ที่เราเขียนคือเราอยู่ม.ปลายเเล้ว เเละกำลังเตรียมสอบเข้ามหาลัยด้วย เราใฝ่ฝันอยากเรียนวิศวะมาตั้งเเต่เด็กๆ เพราะเราชอบงานพวกนี้มาก เนื่องด้วยคุณพ่อก็เป็นวิศวกรเหมือนกัน ในขณะเดียวกันเราก็เรียนรู้ภาษาเกาหลีด้วย เพราะความฝันเราคือได้ไปทำงานเป็นคนดูเเล stage เวทีต่างๆของงานคอนเสิร์ตหรืองานประกาศรางวัลต่างๆ เราเลยตั้งใจเรียนทั้งวิชาทั่วไปที่ต้องใช้เรียนวิศวะ กับ เรียนภาษาเกาหลี เราอยากรู้ว่าเราสาทารถทำอะไรได้บ้างค่ะ แบบว่า เราสามารถมีคอนเนคชั่นจากที่ไหนได้บ้าง หรือว่า การหาประสบการณ์จากงานด้านนี้ค่ะ ตอนนี้เรามีเพื่อน 1 คนที่อยากทำงานด้านโลจิสติกที่เกาหลีเหมือนกัน ถ้าเป็นไปได้ เราไม่ต้องการที่จะไปประจำที่ค่ายใดค่ายหนึ่ง เราอยากทำตัวเป็นฟรีเเลนซ์ ไม่ก็ไปประจำบริษัทสักที่นึงอะไรเเบบนี้อ่ะค่ะ 
ฝากผู้รู้เรื่องนี้มาสานฝันเราหน่อยนะคะ ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่ะ🙏😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่