Microsoft Word 2019 เวลาพิมพ์แล้วหน่วงมากอืดมาก มีใครเป็นไหมคะ แล้วแก้ยังไง?

สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากรบกวนหน่อยค่ะ 

พอดีใช้งาน Mocrosoft Word 2019 แล้วพิมพ์งานไปเรื่อยๆ อยู่ๆก็เกิดปัญหาหน่วงๆขึ้นมา
พิมพ์ไป2หน้า A4 เองก็เป็นแล้ว ตอนแรกคิดว่า CPU ทำงานหนัก พอลองเช็กก็ไม่ได้ใช้งานอะไรมากมายค่ะ 

ตอนพิมพ์ไม่เท่าไร แต่ตอนลบคือหน่วงแบบเห้นได้ชัดเลยค่ะ ใช้แล้วหงุดหงิดมากๆ มีใครเจอวิธีแก้มั้ยคะ 

ปล. เคยลองหาวิธีแก้ให้ลอง Disable Hardware graphics accleration อะไรสักอย่างแล้วค่ะแต่ว่าไม่มีฟังก์ชั่นนี้ใน Word ตัวเอง
จะเกี่ยวมั้ยคะว่าเป็นการ์ดจอของ AMD ไม่ใช่ NVDIA
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่