ทำไมถ่ายภาพ(มือถือ) กล้องหน้าผิวคล้ำ กว่าถ่ายกล้องหลัง???

*ใช้โทรศัพท์ถ่ายนะครับ* คือลองถ่ายดูกล้องหน้า (ไม่ได้หามุมสุ่มๆเลย) ผิวออกเหลืองๆ-คล้ำๆ
                   กล้องหลัง ผิวใสๆเลยครับ  (ถ่ายกล้องธรรมดา โหมดธรรมดาทั้ง2)
1.ทำไมมันผิวไม่เหมือนกัน?
2.เเล้วอันไหนคือผิวเราจริงๆ? ปล.เมื่อหลายปีก่อนถ้าผมจำไม่ผิดน่ะกล้องหน้ามันจะขาวๆ - กล้องหลังจะคล้ำกว่าน่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่