จัดการกับหมาข้างบ้านยังงัยดี

คือตอนนี้เดือนร้อนมาก มีบ้านหลังหนึ่งชอบเอาหมามาเลี้ยง แต่ไม่ค่อยดูแลมั้งอันนี้ไม่รู้  ทำให้มันต้องมาหากินเศษหลังบ้านเราจะชอบคาบฟ้องน่ำล้างจานบ้างแปรงล้างขวดนม บลาๆเท่าที่มันจะคาบไปได้ รองเท้าถอดไว้หน้าบ้านไม่ได้มันคาบไปหมด บอกเจ้าของหมาเค้าบอกฆ่าทิ้งให้หน่อย ? เค้าแนะนำแบบนี้กับเราซึ่งไม่มชาหมาเรา เราบอกเค้าให้มัดไว้ก็ได้คือเดือดร้อนมากของหายทุกวัน ตัวก่อนหน้านี้หมาก็ชอบไปค้นบ้านคนอื่นไม่ใช่มีแค่บ้านเราพอเพื่อนบ้านให้ยาเบื่อ ตายอีกเค้าก็ไปเอามาเลี้ยงอีก เหนื่อยกับครอบครัวนี้มาก ทุกคนในซอยบ่นกันระนาว ทุกๆวันจะทำงานบ้านต้องอารมณ์เสียทุกครั้งค่ะ คือของหาย ครั้งนี้เรื่องให้ยาเบื่อแทนได้มั้ยไม่ไหวแล้วค่ะ เค้าไม่จัดการอะไรให้เราเลย (บ้านไม่มีกำเเพงนะคะเป็นชุมชนบ้านนอก) อยากได้สูตรอาหารหมา หรือใครมีวิธีแก้ที่ดีกว่านี้แนะนำทีค่ะ ไม่อยากทำร้ายมันเลยแต่โมโหเจ้าของมันที่ไม่เคยรับผิดชอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่