ค่าสินไหมทดแทนคืออะไร และกรณีไหนถึงจะเรียกค่าสินไหมได้

คือผม ได้ไปเกี่ยวรถมอไซคันนึงคับ แต่รถเขามีแค่ตระกร้าที่พัง ตอนตกลงกันต่อหน้าตำรวจ ตกลงกันว่าให้ผมซื้อตะกร้าเปลี่ยนใหม่เขากะยอมรับ แต่พอวันเคลียจิงๆอีกที เขาเอารถไปทำส่วนหน้า โดยที่ไม่ได่บอกก่อน และไม่ได้ตกกลงกันไว้ และเขาให้ผมไปจ่าย แถมเขาจะเรียกค่าสินไหมด่วย  แต่เขาไม่ได้เปนอะไรเลยนะคับ มีแค่นิ้วถลอก เขาไปทำงานได้ปกติ  เขาใช้ชีวิตปกติเลย ขอความรู้หน่อยคับ พอดีผมพึ่งเจอครั้งแรกคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่