เงินเดือน 60,000 อยากซื้อคอนโด

ขออนุญาตสอบถามความคิดเห็นแต่ละท่านค่ะ เราตัวคนเดียวเงินเดือนประมาณ 55,000-60,000 บาท/เดือน อยากมองหาคอนโดเป็นของตัวเองเพราะคิดว่าจะไม่อยู่บ้านค่ะ มีบ้านอยู่แล้วแต่อยากแยกจากครอบครัวมาอยู่เองคนเดียว เลยอยากหาคอนโดตามแนวรถไฟฟ้าเพราะอยากเดินทางไปที่ทำงานสะดวกค่ะ ยังไม่มีความรู้เรื่องการซื้อคอนโดใดๆค่ะ หาอ่านตามกระทู้ต่างๆบอกให้หาเช่าเอาดีกว่าซื้อ ในแง่ของมุมมองว่าถ้าเราจะโสดไปตลอดควรซื้อคอนโดเป็นของตัวเองดีมั้ยคะเพราะรู้สึกว่าถ้าไปทำงานแล้วอยู่กับที่บ้านรู้สึกไม่เป็นส่วนตัวค่ะ บ้านมีคนอยู่เยอะถึงจะมีห้องเป็นของตัวเองก็ตาม แล้วส่วนตัวรู้สึกว่าในอนาคตถ้าคนในบ้านไม่มีคนอยู่เราคงจะขายทิ้งค่ะเพราะบ้านใหญ่เกินไปเราไม่สะดวกทำความสะอาดถ้าต้องอยู่คนเดียวจริงๆ อยากมองหาคอนโดราคาไม่แพง ความปลอดภัยดี ติดรถไฟฟ้า เอาราคาผ่อนที่ไม่เกินเงินเดือนมากเกินไปช่วยแนะนำที่นะคะ 😭😭😭 แล้วค่าส่วนกลางรวมดอกเบี้ยรวมค่าผ่อนประมาณเท่าไหร่คะถ้าเราจะซื้อคอนโดราคาไม่เกิน 2 ล้านบาทใครมีประสบการณ์การซื้อคอนโดครั้งแรกช่วยแนะนำทีนะคะหรือว่าเราควรเช่าเอาจะดีกว่าการซื้อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่