สอบถามผู้มีประสบการณ์ใช้ไม้เทียมญี่ปุ่นecoqueenปูพื้นครับ มีปัญหาอะไรไหมครับ

กำลังจะเปลี่ยนพื้นคอนโดใหม่ครับ ของเดิมเป็นลามิเนท อายุประมาณ 5 ปีแล้ว เริ่มมีบางส่วนที่หด และบวม กำลังตัดสินใจเลือกวัสดุที่จะใช้ปูใหม่ ส่วนตัวชอบไม้ มอง engineer wood ไว้ แต่ระยะยาวกลัวปัญหาเรื่องปลวก และเรื่องใหญ่คือบวมอีก เพราะชอบเลี้ยงปลา อาตจะมีน้ำหกหรือความชื้นระยะยาว เลยมองหาวัสดุแทนไม้ครับ กำลังชั่งใจ ระหว่างกระเบื้องยาง spc ที่ไม่กลัวน้ำ ไม่กลัวปลวก แต่ไปดูมาหลายที่ยังไม่แน่ใจว่าผิวสัมผัสมันได้ความไม้จริง แล้วมีคนเตือนมามันหดได้ อาจจะมีเรื่องเดินแล้วยวบยาบกรอบแกรบ ตอนนี้มาเจอพื้นไม้เทียมญี่ปุ่นยี่ห้อ Ecoqueen ที่ผลิตจาก polypropylene คุณสมบัติคล้ายกระเบื้องยาง กันน้ำกันปลวก แล้วชอบผิวสัมผัสตัวนี้มากกว่านิดนึง ราคาสูงกว่า spc แต่ถูกกว่า engineer wood แต่ไม่แน่ใจว่า ระยะยาว จะมีปัญหาเรื่องหดตัว สีซีด หรือกรอบแกรบอีกมั้ย เพราะความหนาตัวนี้ รวมกาวแค่ 3 มิล พิ้นลามิเนทของเดิม 8 พอรื้อออก ต้องเสริมโฟมใต้พื้นหนา 5 มิล แล้วทากาว เลยไม่แน่ใจผลระยะยาว สินค้านี้เพิ่งเข้าไทยมาได้ 5 ปี เลยอยสกสอบถามเผื่อมีใครเคยใช้จริงมาก่อนครับ ว่าประทับใจไหม มีปัญหาอะไรไหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่