ความฝัน

เมื่อคืนผมฝันว่า ผมนอนอยู่กลางทุ่ง มีกรงขังอยู่จำนวนนึง มีงูสีดำตัวนึงอยู่ข้างในกรง สีมันสวยมากๆ ผ่านไปสักพักมีงู2ตัวคลานผ่านมา(ไม่ได้อยู่ในกรงไม่เข้าใจทำไมถึงไม่อยู่ในกรงเหมือนตัวสีดำ55)ทำให้ผมตกใจ ทั้ง2ตัวทำเหมือนจะชกผม ผมกำลังจะลุกขึ้นหนีแต่งูตัวสีดำกลับพูดอะไรสักอย่างงูทั้ง2เลยไม่ชกผม ผมจึงกลับไปนอนต่อ ทันใดนั้นขณะที่ผมนอนผมกลับผมว่าไปนอนอยู่ใต้กรงแล้วมีตุ๊กแก เหมือนจ้องผมมันกระโดดใส่ผมหรืออะไรทำให้ผมตกใจตื่นแต่ก่อนที่ผมจะ ตื่นจากฝัน ผมตะโกนชื่อนึงซึ่งผมไม่รู้จัก ให้ช่วยผม ซึ่งผมคิดว่าอาจจะเป็นชื่อของงูตัวสีดำ.
(ขอบคุณครับสำหรับท่านใดที่ผ่านมาอ่านเรื่องความฝันของผม)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่