ใครมีประสบการณ์ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับขอบพระคุณครับ

เรื่องมีอยู่ว่าพ่อแม่ผมไป รพ.แม่แน่นหน้าอก แล้วหมอไห้ยา ก่อนกับบ้านแม่ผมไปเข้าห้องน้ำแล้วเกิดช็อตหมดสติ หัวใจหยุดเต้น ปั้มหัวใจขึ้นมาประมาณ20นาที ตอนนี้อาการแม่ผม นอนหมดสติ หมอบอกว่า หัวใจเต้นปกติแล้ว (ตอนแรกใช้เครื่องช่วยหายใจ) แต่ตอนนี้เจาะคอแล้วหายใจเองได้แล้ว แต่แม่ผมยังไม่ฟื้น มีลืมตาได้นิดหน่อยแต่ยังไม่ตอบสนอง หมอหาสาเหตุไม่ได้ เอาแต่บอกกับ ญาติว่าคนใข้กินยาลดน้ำหนักหรือป่าว ทั้งๆที่แม่ผมไม่เคยกินยาไรเลยนอกจากหมอให้ยา (แม่ผมเป็นโรคความดัน) อยากทราบว่าแม่ผมจะมีโอกาสฟื้นไหมคับ ฟื้นมาไม่เหมือนเดิมไม่เป็นไรแต่อยากไห้แม่ผมฟื้น ตอนนี้นอน รพ.ประมาณ2อาทิต หมอบอกว่าต้องใช้เวลา หมอบอกว่าตอนนี้ หัวเต้นปกติ เส้นเลือดทุกส่วนของร่างกายไม่มีอุดตัน มีลิ่มเลือดในสมองนิดหน่อยจากการปั้มหัวใจ ตอนนี้แม่ผมเหมือนคนนอนหลับปกติ อยากทราบว่าแม่ผมจะฟื้นไหมคับ (ขอบคุณที่อ่านนะครับคอมเม้นบอกหน่อยนะครับเผื่อใครมีประสบการณ์) คิดถึงแม่มากๆนะคับ แม่ผมอายุ42 ร่างกายพอจะฟื้นตัวได้ไหมคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่