เที่ยวเชียงใหม่ช่วงนี้ จองหน้างาน หรือจองออนไลน์คุ้มกว่าครับ

พอดีจะพาแฟนผมไปนอนบนดอย ว่าจะไปแถวๆม่อนแจ่มเลยแวะไปดูอาทิตย์ที่แล้ว ปรากฎว่า รถโล่งมาก คนเข้าพักแทบไม่มี ไม่มีรถจอดอยู่ที่ รร ไหนเลยแม้แต่คนเดียว ผมจึงสรุปได้ว่า คนน้อยมากๆ และน่าจะต้องการลูกค้าเยอะ แต่ผมไม่ได้เข้าไปสอบถามราคา แล้วทีนี้มาดูออนไลน์แล้ว ราคาค่อนข้างแรงพอสมควร เลยคิดว่าจะไปจองหน้าที่พักเลยดีกว่า หรือ จองออนไลน์ เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าอันไหนถูกกว่ากันครับ ช่วงนี้โควิดบุก ทำให้คนขายต้องการแย่งลูกค้า จึงต้องสู้ราคาที่ถูกลงใช่ไหมครับ ใครเคยมีประสบการณ์บ้างครับ ช่วงแนะนำหน่อย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่