เห็นแก่ตัวไหมคะ ไปกินข้าวกับเพื่อนๆ แต่เพื่อนๆเอาลูกๆไปด้วยทุกครั้ง แล้วหารแค่ผู้ใหญ่

กระทู้คำถาม
คือเราเป็นมนุษ​ย์เงินเดือน​  ที่ยังไม่มีครอบครัว​ แต่เพื่อนร่วมงานมีลูกกันส่วนใหญ่​ เวลาไปทานข้าว มักจะไปกันผู้ใหญ่​5 คนลูกๆเพื่อน 3 คน รวมแล้วก็8 คน แรกๆเราก็เอ็นดูช่วยหารถือว่าเลี้ยงหลานๆไม่เป็นไร แต่นี่ไปติดกันทั้งอาทิตย์​ เเล้วเด็กๆก็กินราคาทุกอย่าง​เหมือน​ผู้ใหญ่​เท่ากับว่า กิน8 แต่จ่ายราคา​ 5 คนหารทุกวันๆ เราก็ไม่ไหว รวมๆหลายๆวันก็หมดเยอะเพราะเงินเดือนเราก็ไม่มาก มีภาระผ่อนรถ ผ่อนบ้าน เลี้ยงดูครอบครัว​ เราคิดแบบนี้​เห็นแก่ตัวไหมคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
นัดอะไรกันถี่ๆช่วงนี้เนี่ย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ช่วงนี้มันควรกินข้าวแยกไม่ใช่เหรอคะ
ตั้ง8คน แต่กินข้าวด้วยกันตลอด ไม่ควรค่ะ
ความคิดเห็นที่ 17
มีคอมเม้นในเฟส ชัดเจนครับ
กินใครกินมัน อย่ากินรวมกันช่วงนี้
สงสารหมอ และเจ้าหน้าที่ทางการแพทย์
ความคิดเห็นที่ 9
ไม่ควรร่วมโต๊ะอาหารในช่วงวิกฤตโรคระบาดแบบนี้แล้วนะคะ
ความคิดเห็นที่ 11
บอกตรงๆ
กินบ่อย ช้อตแล้วจ้าาาาาาาา
ไว้ก่อนเนอะ เดือนหน้าค่อยว่ากันใหม่
ความคิดเห็นที่ 1
เพื่อความสบายใจ ผมจะเลี่ยงนะครับ ถ้าเป็นดังคุณว่ามานะ ไม่เห็นแก่ตัวเพราะถ้าบ่อยนัก คนที่ควรคิดไม่ใช่คุณพ่อแม่เด็กนั่นสิควรคิด สำหรับคุณดังผมบอกไว้ด้านบน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่