จี้พระพิฆเนศ เปราะปางมัดแกง(ละลายแล้วเปื้อน) จะทำความสะอาดด้วยการเอาไฟลนแล้วเช็ด เป็นอะไรมั้ยคะ?

กำลังจะเริ่มบูชาค่ะพอดีเคยได้รับมาโดยบังเอิญแต่เก็บไว้ในกระเป๋าตังตลอด ไม่เคยนำของไหว้เลย เคยแค่ยกทูนหัว
ตอนนี้กำลังจะบูชาอย่างจริงจัง ด้วยใจศรัทธา แต่ตอนที่เป็บไว้ในกระเป๋าตังมีหนังยางอยู่ด้วยโดนแดดเลยยละลายเปรอะ
อยากจะทำความสะอาดดีๆก่อนบูชาน่ะค่ะ ถ้าใช้ไฟลนจะเป็นอะไรมั้ยคะ 

ผิดพลาดประการใดต้องขอโทดด้วยค่ะ
ส่วนตัวไม่เคยบูชาอะไรมาก่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่