สัญญาณ Ais ที่บ้านแย่มาก (จากครั้งที่แล้ว)

เคยตั้งกระทู้ไปแล้ว1รอบ เรื่องสัญญาณคือตอนนี้แย่หนักมากกว่าเดิมอีก ล่าสุดคือคุยโทรศัพท์แบบโทรเบอร์ เสียงกระตุกขาดหาย นี่ขนาดโทรเบอร์นะคะคุณภาพเสียงยังขนาดนี้ อย่าถามเรื่องโทรทางเฟสไลน์เลย ยิ่งตอนฝนตกคือสัญญาณหายไปจากหน้าจอเลย  ทางทีมงานบอกว่าหน้าบ้านมีเขาบัง โอเคเข้าใจได้ บอกว่าจะยื่นเรื่องขอเสาเล็กมาตั้งให้ที่หน้าซอยบ้าน เพราะเสาใหญ่อยู่ไกลมาก อยากทราบว่าตอนนี้ดำเนินการยื่นเรื่องไปหรือยังคะ อยากทราบ เพราะไม่มีใครติดต่อกลับมาเลยค่ะ หลังจากนั้นผ่านมาประมาณ2เดือนแล้ว คือพยายามเข้าใจและพยายามโทษว่ามันอาจจะเป็นส่วนนึงด้วยที่บ้านเรามันเป็นปัญหา แต่บางทีมันเกินไปจริงๆค่ะ จะคุยธุระคือเสียงขาดหายไม่ต่อคุยไม่รู้เรื่อง ถ้าอยู่ในบ้านยิ่งหนักฟังแทบจะไม่ออกว่าพูดอะไร ต้องไปยืนหน้าบ้าน หรือนอกบ้านตรงที่มีสัญญาณ คือถ้าทางAIS ไม่ช่วยแก้ทางนี้จริงๆ คงต้องย้ายค่ายจริงๆแล้วแหละค่ะ เพราะในซอยไม่ได้มีแค่บ้านเราบ้านเดียว สัญญาณแย่ทั้งซอย ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่