ใครมีเทคนิคการจำคำศัพท์ภาษาอังกฤษง่ายๆ หรือ การเรียนรู้ภาษาอังกฤษด้วยตัวเองบ้างคะ

เรากลับมาเรียนภาษาอังกฤษ ด้วยตัวเอง เพิ่งเรียนในแอป ได้  2เดือน ปัญหาคือ เราจำคำศัพท์ไม่ค่อยได้ จริงๆ คือ เราโง่  จำได้แปปเดียว ผ่านไปวันสองวันก็ลืม อยากรู้ว่าท่องศัพท์ยังไงให้จำได้  ค่ะ
ความฝันของเราคือ ถ้าโควิดเบาลง อยากไปเที่ยวต่างประเทศ  อยากแบบสื่อสาร ประโยคง่าย ๆ ได้บ้างค่ะ
เราเห็นในเฟส กลุ่มหนึ่ง บอกว่าไปอยู่ต่างประเทศ เริ่มจากภาษาอังกฤษไม่ได้เลย อยู่ ๆ ไปก็พูดได้เอง อยากรู้ว่าฝึกอย่างไรคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่