ปกติเขามีมาตราฐานการตักข้าวแกงที่ชัดเจนไหม

คือมีความสงสัยว่าโดยปกติเวลาเขาขายข้าวแกงเขามีมาตราฐานการตักที่ชัดเจนไหม 
เนื่องจากคือผมทำร้านอาหารแห่งหนึ่ง แล้วเจ้าของบอกว่าเราให้ออกแบบมาตราฐานการตักที่ชัดเจน
แบบทุกคนต้องได้ปริมาณที่เท่ากัน เกือบ 100 % เคยเห็นแบบชั่งน้ำหนัก
แต่ร้านที่ทำอยู่ติดที่ลูกค้าเยอะมากกกกกกต่อวัน เลยคิดว่าไม่สามารถทำได้
#ใครรู้ช่วยผมที #แท๊กห้องไหนผิดขออภัยด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่