เมื่อเราถามผู้ชายว่า "ถ้ามีอะไรกันแล้วท้องจะทำยังไง"

สวัสดีค่ะ  เราคบกับคน ๆ  นึงอยู่ค่ะ  อายุห่างกัน 8 ปี
พี่เขาอาชีพการงานมั่นคง เราเป็นครูเอกชน วันนั้นเราก็ถามเขาไปว่าถ้าเกิดมีอะไรกันแล้วพลาดท้องขึ้นมา  ทำยังไงอะ  พี่เขาก็บอกว่า ท้องก็เลี้ยงสิ  เรานี่ก็คิดเลยว่า 
ถ้าท้องขึ้นมาจริง ๆ เขาจะรับผิดชอบไหม จะเลี้ยงช่วยกันไหม  หรือว่าเขาแค่พูดเล่น ๆ  คำพูดเชื่อได้มากแค่ไหนคะแบบนี้ เราก็ไม่แน่ใจ ถ้าถามว่าอยากมีลูกไหม
ก็อยากมี แต่อยากมีแบบที่เขาเลี้ยงดูช่วยเราไปด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่