อนุสาวรีย์พิทักษ์รัฐธรรมนูญหายจะไปตลาดกาลเลยหรือไม่?

ตอนนี้ผมลองอ่านศึกษาเกี่ยวกับกบฎบวรเดช แล้วไปอ่านเจอเรื่องอนุสาวรีย์พิทักษ์รัฐธรรมนูญ ซึ่งพออ่านตามข่าวปรากฎว่าหายไปแบบไม่มีร่องลอย บริเวณเดิมก็มีต้นไม้มาปลูกไว้แล้ว ผมเลยอยากรู้ว่าอนุสาวรีย์พิทักษ์รัฐธรรมนูญจะมีโอกาสกลับมาไหมครับ หรือถ้าหยไปจริงๆใครจะต้องเป็นคนรับผิดชอบครับ? ผมมองว่ามันเป็นโบราณสถานที่มีคุณค่าทางประวัติศาสตร์มากๆเลยครับ ในส่วนของงานออกแบก็มีความน่าสนใจมากๆ ผมเลยอยากที่จะเห็นของจริงถ้าเกิดว่ายังไม่ถูกทำลายครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่