ความรักเเบบนี้ผมควรทำยังไงต่อช่วยผมทีครับ

ผมจะมาเล่าเรื่องของผมตอนนี้ให้พวกพี่ๆใน Pantip ช่วยผมทีผมควรทำยังไงดี
นามสมมุติ ผมชื่อ เอก เเฟนผมชื่อ ออย
คือผมกับเเฟนคบกันมาตั้งเเต่ ม.4 อยู่ห้องเดียวกันเเต่คบกันได้เเค่ประมาณไม่กี่เดือนก็เลิกกันเพราะเเบบปัญหาเหมือนมีเพื่อน ผช ในห้องมาเกาะเเกะเเฟนผมเเล้วชมเเฟนผมว่าน่ารัก+กับปัญหาผมหลายๆอย่างเพราะผมเป็นคนขี้หึงเเต่ว่าตอนช่วง ม.4 เหมือนเเฟนผมไม่ค่อยจะรักผมจริงเท่าไรเพราะเเบบว่า ขอขึ้นสถานะก็ไม่ขึ้น อยู่บ้านโทรก็ไม่ค่อยได้โทร พูดกับผมน้อยมากที่ รร เเต่ผู้ชายคนอื่นก็คุยด้วยปกติ เเล้วพอมันเหมือนถึงจุดๆนึง ก็เลิกกันมา ประมาณ ม.4 ปลายๆเเต่เเบบตอนที่เลิกเเล้วใช่มั้ยผมก็ทำใจอยู่นานเพราะเเบบผมรักเขามากเเต่พอเลิกกันได้สักพักมันมีเหมือนงานศิลปะจะคัดคนไปห้องละไม่กี่คนไม่ช่วยทำงานเพื่อนสนิทผมคนนึงได้ไปทำกับเเฟนเก่าผมเเล้วก็เพื่อนอีก 5 - 6 คน เเล้วเเฟนเก่าผมก็มาเล่าให้เพื่อนสนิทผมฟังว่าเนี่ยเค้ายังส่องเฟสคนคุยเก่าอยู่นะตอนคบกับผมเเล้วก็เล่าอีกหลายๆเรื่อง เเล้วเพื่อนสนิทผมก็มาเล่าให้ผมฟังพอผมรู้ผมก็ตัดใจได้เเล้วก็มาคบกับน้องคนนึงเเต่ไม่ใช่ว่าผมมาคบเลยนะตั้งเเต่รู้เรื่องผมทำใจอยู่เกือบเดือนกว่าจะไปต่อไปเเต่พอผมคบกับน้องคนนั้นผมรู้สึกว่าเขาไม่ใช่ผมเลยขอเลิก เเล้วผมก็อยู่คนเดียวมานานมากๆ ประมาณช่วง ม.5 เเฟนเก่าผมกับผมก็ยังไม่ได้คบกันนะครับเต็มๆ 1 เทอมเลยคือไม่คุยกันเลยเเล้วมาประมาณ เทอม 2 เพื่อนของเเฟนเก่าผมไปถามเเฟนเก่าว่ายังรักผมอยู่มั้ยยังคิดถึงผมอยู่มั้ยเเล้วก็มาบอกผมเเต่ตอนที่เอามาบอกผมคือผมอะเเบบอยู่คนเดียวมานานมากเเบบ4-5เดือนได้คือผมไม่ไ้ด้คิดเรื่อง ผญ เลย ผมอยู่กับเพื่อนผมมีความสุขมากไม่เคยมีปัญหาใดๆ เเต่วันที่เพื่อนเอามาบอกผมผมต้องตัดสินใจเเล้วในใจลึกๆผมก็ยังรักเขาเเหละเเต่เหมือนผมต้องการใครมาเติมเต็มผมจึงตัดสินใจยอมทักไปหาเขาเเล้วกลับมาคบกัน เเต่รอบนี้รู้สึกเหมือนเขาจะเริ่มรักผมมากขึ้นเเต่ว่าก็มีเรื่องที่มาบั่นทอนจิตใจผมเยอะมากๆเเบบเรื่องมันเยอะมากผมใจสลายๆไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้งผมเศร้าผมเหนื่อยมาก เอาเรื่องสตอรี่ในไอจีหรือโพสต์รูปนะครับ คือเเฟนผมจะไม่กดไลก์จะไม่ดูเลยเเต่ ผู้ชายคนอื่น จะดูปกติจะไลก์ปกติเเต่ของผมคือไม่ดูไม่ไลก์ ผมจึงถามเขาเลยเขาก็บอกว่าไม่เห็นไม่ขึ้นเเต่เเบบผมรู้ไงเพราะเพื่อนผมอะลงสตอรี่ที่มัน reply ผมไปดูของเพื่อนผมเเต่ไม่ดูของผม ผมเลยบอกเขาไปเขาก็สตั้นเเปปนึงเเล้วเขาก็ตอบว่าไม่รู้เหมือนกันทำไมเขาไม่ดูเเตาเขาเห็นนะเเต่เขาไม่ดูไม่ไลก์เขาบอกว่าเขาก็ไม่รู้เหมือนกัน เเล้วเรื่องตอน ม.4 ที่ตอนคบกับผมเเต่ส่องเฟสคนคุยเก่าอันนี้ที่เขามาเล่าให้เพื่อนสนิทผมฟังผมเลยถามเขาเลยทำไมตอนนั้นทำงั้น เขาบอกว่าเขาก็ส่องเฉยๆไม่ได้คิดอะไร เเต่เเบบถ้าไม่คิดอะไรจะบอกเพื่อนผมทำไมว่ายังส่องอยู่นะ คือผมเลยถามว่าถ้าผมทำบ้างรับได้มั้ย เขาก็บอกรับไม่ได้ เเล้วก็เรื่องท้ายที่ทำให้ผมมีปัญหาอยู่ตอนนี้คือไอคนที่ชอบมาเกาะเเกะเเฟนผมมันทักมาของานใช่มั้ย เเล้วเเฟนผมเลยบอกผม ผมก็เลยบอกว่าอยากเห็นว่าพิมพ์มายังไงเเคปให้ดูหน่อย เเฟนผมก็เเคปมา เเต่เป็นเเชทชมพูอิโมจิ รูปหัวใจ พอผมเห็นเเล้วเเบบใจผมสลายเลยอะเเบบใครเข้าใจความรู้สึกผมบ้างผมมือสั่นเลยตอนนั้นมันเป็นอย่างที่ผมคิด เเต่เเฟนผมบอกว่าไม่ได้คิดอะไรเเต่เเบบผมคิดไงเขาจะรู้มั้ยว่าผมใจสลายขนาดใหนเป็นภาพติดตาผมมากเเต่เเชทผมอะตอนเเรกเป็นสีฟ้ากลับมาคบกันจะ 3 เดือนยังไม่เปลี่ยนเลยผมต้องบอกให้เขาเปลี่ยนถึงจะเปลี่ยน เเล้วเขาก็มาบอกผมว่าผมเอาไปคิดสะทุกเรื่อง เเล้วคือให้ผมทำยังไงทุกเรื่องมันทำผมเจ็บมากๆทั้งที่ผมไม่เคยทไกับใครเเบบนี้ ผมโดนอย่างเดียวเลยความรู้สึกผมเป็นของเล่นเหรอ เเบบผมเจ็บผมเศร้าใจสลายไม่รู้กี่ๆรอบ เเล้วเขาก็บอกอยากอยู่คนเดียว ผมควรทำยังไง ผมก็ถามเขานะว่าจะเอายังไงเขาบอกว่าไม่เลิก ผมควรทำยังไงความรู้สึกผมก็สลายเหมือนกันภาพติดตาผมมากเลยเเชทสีชมพูผมควรทำยังไงดีครับผมก็หนักใจอะผมไม่มีความมั่นใจในตัวเองใช่มั้ย อาจจะยาวหน่อยเเต่ผมต้องการความช่วยเหลือจากพี่ๆจริงๆ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่