วิธีถักโครเชต์เต่า

แวะเวียนมาเช่นเคยนะคะ หวังว่าทุกคนคงดูแลตัวเองเวลาที่ออกนอกบ้านด้วยการใส่แมสกันด้วยนะคะ
เราต้องรอดไปด้วยกันค่ะ 💞 
วันนี้เจ่เจ้เอาวิธีถักโครเชต์เต่ามาฝากค่ะ โครเชต์แพทน่ารักๆ ถักเอาไปติดผลงานที่เพื่อนๆกำลังทำอยู่ หรือเอาไปติดเสื้อให้ลูกหลาน ติดกระเป๋าโครเชต์ หรืออื่นๆอีกมากมาย โครเชต์แพท ใช้ไหมแบบไหนก็ได้นะคะ ไหมเบอร์ใหญ่ก็จะได้แพทชิ้นใหญ่ แต่ถ้าใครอยากได้ชิ้นเล็กๆก็ต้องใช้ไหมเบอร์เล็กนะคะ แต่ถ้าใครใช้ไหมวีนัส มันจะออกมาเล็กจิ๋วนะคะ ควรใช้ไหมประเภท ไหมพรมคอตตอน จะออกมาสวยนะคะ 
วิธีถักแพท มีหลายวิธีนะคะ เจ่เจ้ก็เอามาประยุกต์ให้มันง้ายและเสร็จเร็วขึ้น แถมออกมาน่ารักด้วยค่ะ (แหม๋..แอบชมตัวเองด้วย 😂)
เจ่เจ้ก็พยายามฝึกวิธีการตัดต่อวีดีโอและทำให้เล่นช้าลง หวังว่าคนที่เพิ่งเริ่มหัดถัก คงจะทำตามกันได้นะคะ ถ้าไม่ทันก็กดปุ่มหยุดวีดีโอก่อนนะคะ 😙

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ผิดพลาดประการใด ฝากคอมเมนท์เอาไว้เลยนะคะ ยินดีรับฟังและเอาไปปรับปรุงค่ะ 😍
ท้ายนี้ขอให้ทุกคนดูแลตัวเองและปลอดภัยจากโควิดด้วยนะคะ พาพันไฟท์ติ้ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่