ถ้ามีคนคุยช่วงโควิด จะรอสถานการณ์ดีขึ้น ซึ่งจะใช้เวลานานอย่างต่ำ 1 ปีกว่าจะได้เจอกัน แต่เสี่ยงเสียเวลา เพราะไม่ใช่ไหมคะ

จขกท ได้พูดคุยกับคนๆนึง ค่อนข้างถูกใจเขามากพอสมควร คุยกันมาจะ 1 เดือนแล้ว และเขามีธุระ ต้องไปทำงานต่างจังหวัดเป็นเวลา 1 ปี กว่าจะได้เจอกัน ซึ่งก่อนที่จะไปทำงานต่างจังหวัด เขายังพอมีเวลาว่างที่จะสามารถมาเจอได้ค่ะ แต่ตอนนี้ สถานการณ์โควิดน่าเป็นห่วง หากจะมาเจอตอนนี้ ก็เสี่ยงเหลือเกิน เพราะอยู่ กทม ทั้งคู่ แต่ถ้าทิ้งเวลาไปนาน 1 ปี กลัวมาเจอตัวจริง แล้วจะพบว่า ไม่ใช่ทีหลัง จะเสียเวลาค่ะ เพราะคุยกัน คอลกัน แชทกัน ก็ไม่สามารถตอบว่า ใช่ ได้ 100% จนกว่าจะได้เห็น พูดคุย ทำความรู้จักในชีวิตจริง เลยมีสองทางเลือก คือ เจอกันแปปๆ เป็นเบื้องต้น เว้นระยะห่าง มาคุยกัน ราวๆ 5-10 นาที แล้วค่อยประเมินอีกฝ่าย แม้จะยังไม่สามารถประเมินอะไรได้มากก็ตาม แต่อย่างน้อยได้พูดคุย ทำความรู้จักเบื้องต้น หรือ จะรอสถานการณ์โควิดคลี่คลาย แล้วรับความเสี่ยงไว้เอง เป็นทางเลือกที่สอง เป็นเพื่อนๆ เพื่อนๆ จะเลือกทางไหนคะ เพราะในใจลึกๆ เราเองก็ชอบเขาพอสมควร แต่มองว่า จะตกหลุมรักผ่านทางตัวหนังสือ แล้วไปจินตนาการเอาเองแบบนี้ คงไม่ใช่ค่ะ 55555 รักใคร ต้องเข้าใจพื้นฐานของชีวิตจริง และวัดความเป็นไปได้ในโลกความเป็นจริงด้วยค้าา เลยยังลังเลกับสองทางเลือกนี้ เราขอบคุณที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นล่วงหน้าค้าา ❤️❤️❤️❤️ P.S. ฝ่ายชายฉีดวัคซีน Aztrazeneca แล้วค้าา แต่เรายังไม่ฉีดนะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่