เด็กทารกจะดิ้นน้อยลงตอนใกล้คลอดจริงๆหรอคะ?

ตามหัวข้อเลยค่ะสวัสดีค่ะวันนี้จะมาสอบถามเรื่องการดิ้นของทารกในท้องค่ะปกติน้องจะดิ้นเก่งมากๆเลยค่ะทั้งดิ้นทั้งโก่งตัวซึ่งเมื่อวานน้องก็ดิ้นปกตินะคะเเต่มาวันนี้เเม่ตื่น6โมงเช้าซี่งน้องไม่ดิ้นเลยจนไปเข้าห้องน้ำนั่งทำอาหารอะไรเสร็จก็8โมงเช้าเเล้วน้องก่กระตุกมาเเค่รอบเดียวค่ะพอประมาณ9โมงกว่าๆนิดๆพยามกระตุ้นน้องทั้งเขย่าพุงตบท้องเบาๆลูบน้องเเต่น้องก่เหมือนจะขยับตัวเเปปๆค่ะมีบางครั้งที่รู้สึกว่าน้องขยับตัวเบาๆรอบเดียวเเล้วหายไปนานๆเลยจนถึงตอนนี้จะบ่ายสามเเล้วน้องยังไม่กลับมาคึกคักเเบบปกติเลยค่ะเเทบจะไม่รู้สึกว่าน้องดิ้นหรืออะไรเลยค่ะเลยไปสอบถามผู้มีประสบการณ์เขาบอกว่าใกล้จะคลอดเเล้วถือว่าเป็นปกติค่ะมีเเบบน้องไม่ดิ้นมา2วันเเล้วเกิดเลยด้วยอยากจะสอบถามว่าเเบบนี้ถือเป็นปกติใช่ไหมคะกลัวน้องจะเป็นอะไรเเต่มีท้องเเข็งเหมือนน้องโก่งตัวด้วยบางครั้งค่ะวันนี้บางทีก็เเข็งทั่วท้องบางทีก็เเข็งเฉพาะจุดค่ะ🥺

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่