บ้านจัดสรรโซนรังสิตฝั่งปทุมเป็นอย่างไรบ้างคะ

กระทู้คำถาม
จขกท ไม่มีประสบการณ์ซื้อบ้านมาก่อนและกำลังมองๆบ้านโครงการที่อยู่โซนรังสิตฝั่งเลี้ยวซ้ายไปปทุมธานี อยู่ตรงเวิ้งติดคลองเชียงราก

คำถามที่สงสัยมีดังนี้ค่ะ
1. บ้านจัดสรรส่วนใหญ่จะอยู่ฝั่งคลองมากกว่าฝั่งปทุม ฝั่งนี้มีอะไรไม่ดีหรือเปล่า? 
2. ทำเลติดคลองตรงนี้อนาคตจะมีปัญหาดินทรุดมากหรือเปล่า?
3. คลองเชียงรากเคยมีปัญหาน้ำหนุนหรือเปล่า กลัวปัญหาน้ำท่วมบ้านค่ะ
4. การเดินทางเข้ามาทำงานใจกลางเมืองเป็นอย่างไรบ้างคะ เสียค่าทางด่วนเยอะแค่ไหนถ้าต้องขึ้นลงจากด่านบางพูนทุกวัน?
5. ค่าส่วนกลางของบ้านเดี่ยวประมาณสองร้อยกว่าหลัง ตอนตั้งนิติแล้วจะอยู่ที่เท่าไรคะ ส่วนกลางมีสระ ฟิตเนต สวนเล็กๆ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่