กดเปิด AMD Radeon Software ไม่ได้ครับ (และมากกว่านั้น)

คือมันเริ่มมาจากผมเปิด AMD Radeon Software เพื่อไปดูอะไรเล่นๆ แล้วผมไปเห็นว่ามันสามารถอัพเดทได้ผมเลยอัพเดทไป พอเสร็จมันก็ให้ผมรีคอม ผมก็รีคอม พอเปิดมา  (ผมจำไม่ค่อยได้แล้วถึงแม้ว่าพึ่งจะเกิดเมื่อ 2 วันก่อนก็เถอะ 555)  มันก็หายไปเลยคระบ ไอปุ่มที่สามารถเปิด AMD Radeon Software ตอนคลิกขวามันก็หายไป ไม่มีให้เปิด และผมไปค้นหาในช่อง window search bar อะไรสักอย่าง ว่า AMD Radeon Software มันก็มีขึ้นให้กด พอผมกดเปิด มันกลับไม่มีอะไรเกิดขึ้น แม้ผมจะย้ำๆกดแล้วก็ตาม ผมเปิดยูทูปทำตามหลายวิธีเลยครับ เช่น ลบ driver แล้วใหม่ ลง ddu ลบ driver แล้วลงใหม่ ก็ไม่ช่วยไรเลยครับผมหาข้อมูลทั้งวันเลย และผมก็ไปเจอ driver เวอร์ชั่นที่ผมลงไปก่อนที่ผมจะอัพเดท อยู่ใน "download" ผมเลยติดตั้งเวอร์ชั่นนั้น พอเสร็จปุ๊บ พอกดเปิดมันก็ขึ้นว่า "No AMD graphics driver is installed, or the AMD driver is not functioning properly. Please install the AMD driver appropriate for your AMD hardware' ผมก็ลองเผิดยูทูปว่าแก้ยังไง ก็ไม่ช่วยผมอีก พอผมลองลบ แล้วกลับไปลงแบบเวอร์ชั่นล่าสุดอีกรอบ พอเปิด มันก็เปิดไม่ได้ เหมือนรอบที่แล้ว ผมหมดหนทางแล้วครับ TT พอผมลองเปิดเกมเล่นก็กระตุกแบบยุดไม่อยู่ แม้แต่เกมที่คอมถูกๆก็เล่นลื่นๆ ผมยังกระตุกเลยยย

ปล. ผมลง driver ถูกตัวนะครับ ไม่ผิด และผมอาจจะพิมพ์ให้อ่านแล้วงง ขอโทษด้วยครับ

สเปคคอมคร่าวๆ

Intel core i3 7100

Radeon Rx 470

ช่วยผมด้วยคร้าบบบบบบบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่