คนเป็นแฟนกัน จำเป็นต้องคุยกันทุกวันมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ เราแค่สงสัยว่าคู่อื่นเป็นแบบเรามั้ย เรากับแฟนคบกันมา 4 ปีแล้วค่ะ อายุห่างกันแค่ 2 ปีคบกันตั้งแต่วัยเรียน จนเค้าบวช เกณฑ์ทหารเราก็ยังไม่ไปไหน เรารักกันดีมาก เรางอนเขาง้อตลอด ตามใจทุกอย่าง คุยเล่นได้หมด

แต่พอเข้าปีนี้เรากับแฟนแทบจะไม่ได้คุยกันเลย ต่อให้เค้าว่างเค้าก็ไม่โทรหรือทักมา ถ้าไม่มีธุระอะไร  เค้าบอกว่าอยากนอนอย่างเดียว เราเข้าใจเวลาเค้าทำงาน แต่เราก็ทำเหมือนกัน ขนาดเราไม่ว่างแค่ไหนเราก็เจียดเวลาทักไปหาเค้าได้  

เราทั้งสองทำงานกันคนละจังหวัด นานๆแฟนจะกลับมาบ้าน พออยู่ด้วยกันก็ทำตัวปกติ ร่าเริงสดใส

แต่พอเค้ากลับไปทำงานเค้าชอบเงียบ ชอบหายไป เรื่องผู้หญิงเรายืนยันได้ว่าไม่มีค่ะ เค้าบอกเค้าอยากนอนอย่างเดียว  เค้าบอกเราว่าวันๆจะจ้องแต่จะคุยอย่างเดียวเลยรึใง ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นเราก็สามารถโทรค้างสาย หยอดเล่นมุกอะไรก็ได้ คอลไปก็รับตลอด  ทุกวันนี้ถ้าเราไม่เป็นฝ่ายทักหรือโทรไปคุยก็ไม่ได้คุยจริงๆค่ะ

คู่ของคุณเป็นแบบไหนกันบ้างคะ แล้วจัดการกันยังใง?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่