โดนไล่ออกในช่วงทดลองงานเพราะติดโควิด

เรากลายเป็นคนตกงานเพียงชั่วข้ามคืนเลยค่ะเนื่องจาก เราติดโควิด
หลังจากรู้ว่าติดโควิดเราก็ได้เข้ารักษาจนอาการดีขึ้นและจะได้กลับบ้านในอีก2-3วันนี้
แต่วันนี้เจ้านายไลน์มาบอกว่าให้เราเตรียมตัวหางานใหม่และไม่ต้องไปทำงานให้เขาแล้ว
เรางงไปหมด ไม่ทันตั้งตัวเลยค่ะ เพราะตอนแรกที่คุยไว้เขาบอกไม่ต้องห่วงเรื่องงาน ให้รักษาตัวไป

ในกรณีแบบนี้เราสามารถเรียกร้องค่าชดเชยได้ไหมคะ
ปล.เราทำงานอยู่ในช่วงทดลองงานค่ะ
ปล.2 ที่ติดโควิดเพราะมาจากพม่าที่ทำงานนั่นแหละค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่