แม่มีสิทธิ์รู้ความลับของเรามั้ยคะ?

บางครั้งเราก็ต้องการความเป็นส่วนตัวบ้าง ไม่อยากให้เขารู้ทุกเรื่องเกี่ยวกับแต่เขาก็เอาแต่พูดว่า"มีอะไรคุยกับแม่ได้นะลูก" เราเคยเปิดใจที่จะพูดกับแม่บางเรื่องที่เราไม่สามารถหาทางแก้ปัญหาได้ แต่พอเราได้คุยเรากลับโดนการห้ามและการด่ามาแทน ทุกวันนี้เราเงียบค่ะ เงียบแบบถามคำตอบคำ ไม่อยากให้คนในครอบครัวมายุ่ง มีวันนึงเขาพยายามจะรู้ความลับของเราค่ะ เราว่ามันเกินไป คือมันรู้สึกไม่ปลอดภัย บางทีเราก็อยากได้ความเป็นส่วนตัวบ้างนี้มันชีวิตของเรานะคือแบบ...ไม่ได้หรอ... ถ้าบอกกับเขาไปว่าอย่ามายุ่งตรงๆกลัวเขาเสียใจค่ะ ทำไงดี ?!
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
อายุเท่าไรคะ

บางทีช่วงวัยรุ่นตอนต้น
จะอยู่ระหว่าง
แม่อย่ามายุ่ง!!!  กับแม่ไม่สนใจหนูเลย!!!

คนเป็นแม่ก็ปวดหัวไป
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่