รายได้น้อยกว่าเมีย แล้วโดนพูดใส่ตลอดว่าหาเงินได้น้อย

กระทู้คำถาม
รายได้น้อยกว่าเมียตัวเอง
ส่วนตัวผมทำงานบริษัทแถวบ้านต่างจังหวัด 18,000 บาท ค่าโน้นนี่นั้น ได้ราวๆ20,000 บาทไม่มีค่าเช่าเพราะอยู่บ้านเมียส่วนเมียเป็นพยาบาลเงินเดือนไม่รวมค่าเวร19, 000บาทถ้ารวมค่าเวรก็ราวๆ29,000บาท มีลูกด้วยกัน1คนอายุ2ขวบ และเมียจะมีรายได้เสริมจากการเปิดคลีนิค รายได้วัน1000-2000 ต่อวันเปิดทุกวัน เราจะมีเงินเก็บหลังหักค่าใช้จ่ายทุกอย่างเช่นค่ารถ ค่าไฟ ค่าโทรสับ ค่ากิน โน้นนี่นั้น จะเหลือราวๆ 20,000-30,000บาทต่อเดือน เวลาที่เมียไปเปิดคลีนิคผมจะเลี้ยงลูก พอดขากลับมาลูกก็จะหลับพอดี แต่ผมโดนทางครอบครับเมียว่าเงินเดือนน้อยกว่าเมียตัวเอง ทำไมไม่หาอย่างอื่นทำ และเมียจะบ่นทุกวันว่าเหนื่อยจากการทำงานมาก และบอกว่าถ้าวันหนึ่งไม่มีรายได้จากคลีนิคจะทำยังไง ส่วนตัวผมจะใช้เงินเดือนละ3000บาทนอกนั้นให้เมียหมด ส่วนเมียแล้วแต่เขาจะใช้ทำอะไร ผมไม่ติดเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวร้านเหล้า แต่โดนมองว่าเงินเดือนน้อย บางทีผมเคยคิดนะว่า จะเดินออกไปจากตรงนี้ดีมั้ย เพื่อนคิดว่ายังไงกันบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่