กฎหมายแรงงานในการทำงานมีข้อไหนบ้างที่บอกไว้ว่าลูกจ้างห้ามทำงานคนเดียวกับสารเคมีอัตราย

เรื่องมีอยู่ว่าเราต้องพ่นยาฆ่าเชื้อที่ทำงานทุกเย็นประจำ พื้นที่ทำงานก็ใหญ่ปกติจะพ่นกัน2คน
แต่อีกคนดันแพ้สารเคมี ก็เลยต้องพ่นคนเดียวเตรียมอุปกรณ์คนเดียว พอทำคนเดียวหลายเป็นเดือนเริ่มรู้สึกเหนื่อยมาก
ซึ่งพอคุยกับนายจ้างเรื่องหาคนใหม่มาช่วย กายเป็นเราต้องรับผิดชอบงานพ่นยาเพียงคนเดียว
เนื่องจากทำคนเดี่ยวเป็นเดือนแล้วจะหาคนอื่นมาเพิ่มอีกทำไม ซึ่งเราช๊อตมากที่ทำคนเดียวเพราะหวังว่านายจ้างจะหาคนมาช่วย
แต่กลับไม่หาแล้วให้เรากายเป็นคนรับผิดชอบงานเพียงคนเดียว รู้สึกไม่ดีกับความคิดของนายจ้างแบบนี้จึงอยากเอากฎหมายเข้าคุย
แต่ไม่รู้กฎหมายมีข้อไหมที่บอกลูกจ้างห้ามทำงานเพียงคนเดียวกับสารเคมีของยาฆ่าเชื้อ "ผู้รู้รบกวนช่วยเหลือด้วยขอบคุณจร้า🙏🏼"
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่