เขาขับรถออกบ้านมาชนเราถือเป็นประมาทร่วมไหม

พอดีว่าแม่ของหนูขับรถมาทางตรงแต่คู่กรณีขับรถออกบ้านมาชนแม่แต่คู่กรณีบอกว่าถ้าชนแบบนี้อาจจะเป็นประมาณร่วม กรณีนี้เป็นประมาณร่วมไหมค่ะ ไหนเมื่อเรามาทางตรงของเราแต่เขาออกจากบ้านมาแบบไม่ดูรถ ตอนนี้แม่ขาหักแล้วรถเสียหายหมดเลยสามารถแจ้งข้อหาไหนได้บ้างค่ะแล้วเขาต้องชดใช้อะไรให้บ้าง ขอผู้ที่มีความรู้ให้ข้อมูลด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่