จะทำธุรกิจอะไรดี บนเนื้อที่ 2 ไร่ ติดเซเว่น ติดถนนหลัก ทำเลดี อยู่แหล่งชุมชน

ตามหัวข้อที่ตั้งเลยนะครับ อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ เราจะทำอะไรดี บนเนื้อที่ 2 ไร่  ติดเซเว่น ติดถนนหลัก อยู่แหล่งชุมชน ทำเลดี ก่อนหน้านี้เคยทำตลาดนัดแล้วไม่ผ่านครับ มีนัดประจำระแวกใกล้เคียง ซึ่งเขาทำกันมานาน (ประกอบกับเราเข้ามาช่วงโควิดระบาดหนักพอดี ต้องหยุดไปโดยปริยาย) ซึ่งเขามีแม่ค้า ลูกค้าประจำกันอยู่แล้ว เราเลยไปต่อไม่ได้ครับ 
ตอนนี้เริ่มมองหาธุรกิจตัวใหม่ ซึ่งยังเล็งเห็นว่า ทำเลนี้ยังน่าสนใจอยู่ครับ แต่หมดไอเดีย เลยอยากขอแชร์ไอเดียจากสมาชิกในเว็บหน่อยครับ (เรื่องเงินทุน พอมีครับ ขอแค่ธุรกิจมั่นคง ไปต่อได้ครับ) กับคำถามที่ว่า "เราจะทำอะไรดีครับ")

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่