การซิ้งส์ข้อมูลระหว่างmacกับiphon

รบกวนขอสอบถามครับทำไมแอพเตือนความจำระหว่างmac m1กับ iPhone  12 max ผมมันถึงไม่ซิ้งค์กันทั้งที่ใช้ Apple ID ตัวเดียวกันแล้วก็เปิดแชร์กันด้วย  แต่พวกปฏิทิน  ข้อมูลในโน๊ต ใน page ก็ซิ้งค์กันเชื่อมหากันตามปกตินะครับผม(แต่ถ้าเราทำบันทึกเตือนความจำใน mac ก็สามารถไปซิ้งค์บนไอโฟนได้นะครับ คือมีข้อมูลไปหาไอโฟน แต่ถ้าดูจากไอโฟน จะไม่มีข้อมูลจากmac

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่