มีลูกอยาก อยากไปขอลูกที่ไหนดี

เราคิดว่าเราน่าจะมีลูกยาก แต่งงานนานแล้วไม่มีลูกสักที คิดอยากจะไปไหว้ขอพรลูกค่ะ แต่ไม่รู้ที่ไหนดี  .มีคนเคยบอกว่าถ้าขอลูก เด็กจะดื้อ เลี้ยงยาก อื่นๆ.... อยากรู้จักใครมีประสบการณ์ ขอลูกบ้างค่ะ   
ขอพรที่ไหน 
นิสัยลูกเป็นยังไงบ้างค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าจะให้ดีควรปรึกษาแพทย์ แต่สำหรับเราก่อนไปปรึกษาแพทย์เราได้ไปขอลูกที่หลวงพ่อที่พุทธมลฑลค่ะ เพราะไปที่นั่นบ่อย ขอปุ๊บได้ปั๊บ และได้แนะนำน้องแถวบ้านไปอีก 2 คน ก็ได้ลูกทั้งคู่ ทั้งที่น้องคนนึงแต่งงานมานานเกือบ 10 ปี และพยายามมาหลายวิธีแล้วแต่ไม่มีลูกซักที พอไปขอได้เลยค่ะ เด็กทุกคนที่ไปขอมาน่ารัก แข็งแรง และฉลาด ยิ่งลูกเราไม่ดื้อเลยค่ะพูดง่ายมาก อันนี้แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลนะคะ อันนี้เราแค่เล่าประสบการณ์ของตัวเองเท่านั้น
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่