ขอวิธีบำรุงผมเสียหน่อยค่ะ

บอกก่อนเลยว่าเป็นคนผมหยักศก
มันไม่ได้หยิกแบบหยองๆอะค่ะ
ไม่เคยทำสีผมเลย
เคยยืดผมครั้งนึงกับหนีบผมมาตลอด

ตอนนี้ผมแห้งมากเลยค่ะมันดูฟูๆ
ทีแรกอยากผมตรงแต่ตอนนี้ชอบผมตัวเองมากค่ะ มันเหมือนผมดัดเซอร์ๆอะค่ะ
เวลาหัวมันไม่ได้สระผมนี่เราชอบมาก
แต่เวลาสระผมนี่ผมบางส่วนมันฟูๆลอยๆไม่มีน้ำหนัก เลยอยากได้วิธีทำให้ผมมีน้ำหนักหน่อยค่ะ หรือแนะนำทรีทเม้นท์ดีๆหน่อยนะคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
เพราะผมโดนความร้อนบ่อยและไม่ได้บำรุงก็เลยฟูๆ ค่ะ แนะนำเป็น 007 hair core ของ หมอพงศ์ ตัวนี้มันจะมีซิลิโคน ช่วยให้ผมนุ่มและมีน้ำหนักไม่แห้งเสีย ไม่ชี้ฟู มันจะเป็นตัวที่จะเป็นเกราะป้องกันให้กับเส้นผมเรา และทำให้ผมนุ่มขึ้น หลังสระผม หมักตัวนี้ทิ้วไว้สัก 2 นาที แล้วล้างออก แต่ถ้าผมยังแห้ง ชี้ฟู ก้ใช้เป็นตัวออย 009 ตัววนี้ก้จะช่วยทำให้ผมไม่ฟู เพราะมันจะให้ความชุ่มชื้นกับผมเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่