เราสามารถสร้างบ้านบนที่ดิน สปก.ได้ไหมค่ะ

สอบถามผู้รู้ค่ะ เราสามารถสร้างบ้านบนที่ดิน สปก.ได้ไหมค่ะ คือตอนนี้ถ่มที่ไว้หมดแล้ว แต่พึ่งมานึกขึ้นได้ว่าที่ดินแปลงนี้เป็นที่ดิน สปก. แล้วยังงี้เราจะสร้างได้ไหมค่ะ อีกอย่างเราจะกู้เงินกับ ธอส.เราทำงานเซเว่น ฐานเงินเดือนอยู่ที่หมื่นแปด รวมโน้นนี่นั้นก้สองเกือบสาม และได้ยินมาว่าถ้าคนที่ทำงานกัน บ.ซีพี กู้ มันค่อนข้างจะง่ายกว่าบริษัทอื่น อันนี้ไม่รู้จริงๆค่ะ ท่านใดรู้รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่