ต้องการใบPay in เพื่อปิดหนี้เสียบัตรเฟิร์สช้อย

สวัสดีค่ะ
คือเราต้องการปิดหนี้เสียบัตรเฟิร์สช้อย จึงได้โทรหาคอลเซ็นเตอร์เฟิร์สช้อย เพื่อเช็คยอดและจะขอใบPay in แต่ทางเฟิร์สช้อยบอกให้เราตามเรื่องกับทางสำนักงานกฏหมายเพราะสำนักงานกฏหมายเป็นคนตามยอดค้างของเรา…

พอโทรหาทางสำนักงานกฏหมายก็ได้ทราบยอดรวมและเราได้ทำการขอลดหย่อนยอดปิดหนี้เสียซึ่งก็ได้ลดจากยอดทั้งหมดเหลือ 15,000 บาท แต่สำนักงานกฏหมายแจ้งว่าต้องทำเรื่องให้ธนาคารอนุมัติการลดหย่อนก่อนใช้เวลา 2-3 วัน เราก็โอเค
เราจึงสอบถามไปอีกว่าแล้วจะขอใบPayinได้มั้ยคะ
เพื่อที่จะไปยื่นชำระและเป็นหลักฐานด้วยว่าทางธนาคารลดหย่อนให้จ่ายยอดเท่านี้จริงๆอะค่ะ
เราต้องการให้ส่งใบ Payinและใบปิดหนี้(ใบยื่นยันว่าชำระแล้ว)มาทางอีเมลเพราะไม่สะดวกรับทางไปรษณีย์
ทางสำนักงานกฏหมายแจ้งว่าหลังจากธนาคารอนุมัติยอดลดหย่อนแล้ว สามารถเข้าไปที่ธนาคารแจ้งชื่อ-นามสกุล/เลขที่สัญญา และชำระได้เลย
ส่วนใบปิดหนี้จะจัดส่งให้ทางเมลหลังจากชำระแล้วภายใน45วัน
อยากทราบอะค่ะว่าเราจะขอใบ Pay in จากทางสำนักงานกฏหมายได้มั้ยคะ แล้วถ้าขอไม่ได้สามารถขอจากทางธนาคารได้มั้ย ต้องการใบPay in เพื่อยันยืนว่าต้องจ่ายยอดลดหย่อนจริงๆ ไม่ใช่ไปธนาคารแบบลอยๆเผื่อมีอะไรผิดหลาดเราจะได้เอาใบ Pay in ให้เจ้าหน้าที่ดูอะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่