เคยท้อกับการวาดรูปไหมคะ?

คือเป็นคนชอบวาดรูปนะคะเวลาว่างก็จะวาดไปเรื่อยๆเเล้วอัพลงเฟสบุ๊ค พอมีเพื่อนเป็นนักวาดเหมือนกันเเอดเข้ามาเยอะๆ เราก็เห็นงานวาดของเเต่ละคนที่มันสวยมากๆๆๆ
จนเรามีไฟในการวาดรูปเพิ่มขึ้นมาช่วงนั้นเราขยันวาดมากค่ะ เเล้วก็คิดว่างานของตัวเองมันดีมากๆ พอเราอัพลงเฟสบุ๊คเหมือนที่เคยทำเราก็เเอบคิดว่าจะมีเพื่อนมาเม้นติชมผลงานเราบ้างเเต่ก็ไม่มีเลย ต่างจากเพื่อนคนอื่นมาก

เราก็พยายามคิดว่าอย่างน้อยก็มีคนมากดใจให้สัก5-6คนล่ะนะ เเต่พอเอาไปเอามาเราก็เริ่มหมดไฟเเล้วเริ่มท้อขึ้นมา เเล้วมานั่งดูผลงานตัวเองเราก็เเอบคิดว่า หรือเป็นเพราะงานเราไม่ดีพอรึป่าวว เราก็เลยไม่อยากวาดรูปมาสักพักใหญ่เเล้ว 

เราอยากรู้ว่าเวลาเพื่อนๆท้อหรือหมดไฟในการวาดรูปเพื่อนมีวิธีเเก้ปัญหายังไงหรอคะ? (ب_ب)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่