Macbook air หรือ notebook ใช้เรียน6ปี

หนูมีแพลนว่าจะใช้งาน6ปีค่ะใช้จนเรียนจบเลย การใช้งานใช้แค่เปิดกล้องเรียนออนไลน์ พิมพ์งานบ้างเล็กน้อยแต่คิดว่าคงแทบจะไม่ได้ใช้เลย

หนูลังเลเพราะว่าmacbookน่าจะมีอายุการใช้งานถึง6ปีได้สบาย แต่ว่าnotebookที่ใช้อยู่ปัจจุบันใช้มาได้6ปีแล้วค่ะซื้อมาแค่หมื่นกว่าบาทมีเครื่องช้าบ้างแต่พอรับได้เลยรู้สึกว่าเครื่องเก่าราคาแค่หมื่นกว่ายังใช้มาได้ตั้ง6ปีแต่macbookราคาแพงกว่าเกือบ3เท่าเลยมันรู้สึกไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่(เพราะหนูใช้งานน้อยด้วย)

หนูอยากทราบความเห็นทุกคนว่า
1.ระหว่างmacbookกับnotebookแบบไหนจะเหมาะกับการใช้งานมากกว่าคะ
2.อยากสอบถามคนที่ใช้macbookว่าใช้ไปแล้วรู้สึกคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมั้ย
3.ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำโน้ตบุ๊คให้ทีนะคะ มีงบ30000บวกลบได้ แต่ถ้าทีรุ่นราคาประมาณ20000จะดีมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่