จะซื้อไฟฉาย เก็บไว้ในรถ (ไว้ใช้ในยามฉุกเฉิน) แนะนำเป็นยี่ห้อ/รุ่น ไหนดีครับผม

เคยซื้อไฟฉายเก็บไว้ในรถ 2 แบบ แบบธรรมดา (ใส่ถ่าน 2A 3อัน ) กับแบบคาดหัวได้
โดยทั้ง 2 แบบ จะใส่ถ่านไว้แต่เอาทิชชู่กันไว้ ไม่ให้แบตหมด 
เก็บไว้ในรถประมาณเกือบปี ตอนนี้เอาออกมาดู ใช้ไม่ได้ทั้ง 2 อันเลยครับ ^^' 
หรือว่าจริงๆแล้วไม่เอาเก็บไฟฉายไว้ในรถ หรือเก็บได้แต่ควรแยกถ่านออกมาต่างหากครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
แนะนำซัก 3รุ่นละกันครับ

1 - ยี่ห้อ Wurkkos รุ่น FC 11 ครับ 1300 ลูเมนท์ใช้แบตฯลิเทียม 18650 1ก้อนมีช่องชาร์จ TYPE C ในตัวชาร์จในรถได้สบาย ด้านท้ายเป็นแม่เหล็ก

สะดวกเวลาซ่อมรถ หาซื้อได้ในแอป LAZ...

2 - ยี่ห้อ NICRON รุ่น B74E (N7) 600 ลูเมนท์ใช้ถ่านขนาด AA 1ก้อน ใช้ถ่าน AA แบบธรรมดาหรือ ALKALINE หรือ NI-MH หรือ ลิเทียม14500

เรียกว่าสะดวกมาก รุ่นนี้งอหัวได้ด้วย ด้านท้ายเป็นแม่เหล็ก หาซื้อได้ในแอป LAZ...

3 - ยี่ห้อ SUPFIRE รุ่น HL 06 1000 ลูเมนท์ รุ่นนี้เป็นแบบคาดหัว แบตฯลิเทียมในตัวมีช่องชาร์จ MICRO USB ในตัวครับ

หาได้ในแอป SHOP.. กับ LAZ...

ทั้ง 3 ตัวราคาไม่แพงครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 22
ไฟฉาย LED ผมชอบตัวนี้ครับ ขนาดเล็ก พกง่าย ไฟพุ่งไกล สว่างดีมากๆ เป็นแบบชาร์จ (ชาร์จได้ทั้งแบบไฟ และโซล่าเซลล์) มีไฟ cob มีโหวดฉุกเฉินให้ด้วย จะพกติดรถ ใช้เดินป่าตอนกลางคืนก็เหมาะครับ https://shopeeapp.link/psRF2O
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่