เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ต้องการหาอพาร์ทเม้นท์ใกล้ Central World ครับ

ตามโพสเลยครับ หาที่พักแบบอพาร์ทเม้นต์หรือแมนชั่นแบบมีระเบียง ใครรู้จักใกล้ๆ รบกวนชี้ทางให้ทีครับ ต้องการย้ายที่ มีอยากได้ระเบียงเพราะเปิดระบายอากาศได้ แต่ถ้ามีถูกๆคุ้มค่าแต่ไม่มีก็ได้ครับ

ผมเป็นคน ตจว. ได้งานที่ CentralWorld เลยอยากหาที่พักใกล้ๆ ราคาอยากให้ไม่เกิน 7,000 รวมน้ำไฟเน็ตทุกอย่าง +/- ได้นิดหน่อย

ที่กำหนดแบบนี้เพราะตอนนี้อยู่ที่เก่าจ่ายประมาณนี้ เพียงแต่ระเบียงมันมองออกไป เป็นหลังคาตึกข้างๆชิดกันทำเป็นสระว่ายน้ำ (โครงการเดียวกัน)

ตอนแรกไม่คิดอะไร ตอนออกไปทำงานก็มีเปิดหน้าต่างเพื่อระบายอากาศในห้อง แต่อยู่ๆไป ดันรู้สึกว่ามีคนเข้ามาในห้องเรา ดูจากบานเลื่อนระเบียงสลับด้านกัน อีกจุดคือพัดลมที่ตั้งพื้นโดนตั้งเป็นแบบส่ายทั้งๆที่ผมไม่เคยใช้โหมดนี้ พลังงานบางอย่างบอกเราว่าพนักงานแอบเข้ามาใช้รึเปล่าหว่าเพราะของอยู่ครบ ถามเค้าดูก็บอกว่ากล้องบริเวณด้านหลังมองเห็นไม่ชัดเจน(กรรม) บวกกับก่อนหน้านี้มีเหตุการณ์ฝ้าในห้องน้ำเปิดเอง ตอนเรากลับมาอีก(เรื่องนี้นานมาก เค้าบอกอาจเพราะลมแรงซึ่งเราคิดว่าแก้ตัวไม่ขึ้น) หลังจากนั้นเล่นเอาระแวง ตอนออกจากห้องต้องปิดระเบียงปิดม่านตลอด รู้สึกไม่ปลอดภัย

หากมีที่ดีๆ แนะนำมาได้เลยครับผม บอกเป็นชื่อที่พัก + ราคาเท่าที่ทราบ + เบอร์ ก็ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่