ตามมาตรการโควิด อยู่กรุงเทพ ไปต่างจังหวัด กลับมาต้องกักตัวมั๊ย

ผมอยู่กรุงเทพครับ มีความจำเป็นต้องไปทำธุระที่ชลบุรีในช่วงกลางคืนประมาณ 2-3 ชั่วโมงแล้วก็จะเดินทางกลับ ผมมีข้อสงสัยว่าเมื่อผมกลับมากรุงเทพต้องกักตัว 14 วันมั๊ยครับ ผมถามไปยังจ.ชลบุรี บอกว่าไม่ต้องกักตัว ถามไปยังสมุทรปราการกับฉะเชิงเทรา บอกว่าผ่านได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่จะถามทางกรุงเทพ เบอร์ที่ผมสามารถหาได้ ไม่สามารถติดต่อได้แม้แต่หน่วยงานเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่