หากบริษัท ต้องการเก็บเงินสำรองเป็นทองคำ ควรซื้อเก็บกับมือหรือซื้อออนไลน์ดีครับ

บริษัทนึงจากเก็บทุนสำรองในรูปแบบทองคำ ทองแท่งนะครับ 96.5 กับ 99.99 คำถามคือว่าเดินไปร้านทองร้านนั้นแล้วติดต่อซื้อแบบนั้นดีไหมแต่ซื้อทีละเยอะๆนะครับ ครั้งละ 20-30ล้าน วิธีนี้ดีไหมครับ หรือจับมือกับร้านที่สนิทกัน
เปิดพอร์ต ฮั่วเซ่งเฮ่ง เติมเงิน ซื้อขาย ในที่แอพหรือเว็บได้เลย พี่ๆคิดว่าแบบไหนดีกว่าครับ
คำถามเพิ่มเติมครับ หากซื้อมากๆ ราคาทองจะดีดตัวขึ้นไปแบบราคาหุ้นไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่