-= Member Since ของ PTT BlueCard หมายถึง อะไร? =-

พอดีผมเปลี่ยนชื่อจริง เลยขอออกบัตร บลู การ์ด ใหม่ สมัครไว้ตั้งแต่ 03/2013 ตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆ

เลยมีคำถามชวนสงสัย 555

หลังจากที่ได้รับบัตรใหม่มาเห็นตรง Member Since ระบุว่า 06/21 

เลยโทรหา Blue Card เจ้าหน้าที่บอกว่า Member Since หมายถึงวันออกบัตร...? เลยอ๋าว....  Since ไม่ได้หมายถึงลูกค้ามาตั้งแต่ปีไหนเหรอครับ

ทีนี้เคยเห็นบัตรเครดิตบางใบที่ระบุ มาด้วยว่าเราถือบัตรมาตั้งแต่เมื่อไหร่ เพื่อมอบประสบการณ์ที่ดีแก่ลูกค้า คนละอันกับ Expire Date 
.
.
.
ถ้าจะถามว่าซีเรียสอะไรกับเรื่องแค่นี้ ก็ไม่หรอกครับ มองความ loyalty ของลูกค้าที่มีให้ต่อ BlueCard มากกว่า

ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนกันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่