เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ติดเครื่องมือจัดฟันก่อนเครียช่องปาก(ขูดหินปูน อุดฟัน)ได้หรือไม่คะ

พอดีเราไปปรึกษาหมอฟันเรื่องการจัดฟัน และหมอตรวจแล้วว่า มี ถอน ขูดหินปูน อุดฟัน แต่เนื่องด้วยโควิทระบาดทำให้ทางคลินิค งดให้บริการ ขูด/อุด 

และคุณหมอแนะนำว่า ให้ถอนอย่างเดียว ติดเครื่องมือจัดฟันได้เลย พอโควิทซ่าลง ค่อยขูด/อุด ทีหลัง เลยอยากถามผู้ที่มีความรู้หรือคุณหมอท่านอื่นๆว่า ทำได้จริงๆใช่ไหมคะจะได้หายห่วงเรื่องการเครียช่องปากก่อนติดเครื่องมือ  ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่