หนูอยากรู้ว่าหลังการออกแดดมีอาการเป็นแบบนี้กันมั้ยคะ

คือหนูจะบอกว่า หนูเป็นคนออกแดดนานไม่ได้ ยิ่งออกแดดนานยิ่งคัน มันเกิดจากสาเหตอะไรก็ไม่รู้ วันนี้หนูไปซื้อของกับยายโดยขับรถมอไซค์ หลังจากซื้อของเสร็จก็กลับมาบ้านแล้วทีนี้ พอเอารถเข้าห้องเสร็จแล้ว อาการมันก็เริ่มออก
1. เริ่มคัน
2. มีผื่นแดงๆและมันคันแค่บริเวณตรงที่โดนแดด
3. ยิ่งเกายิ่งคันและยิ่งบวมขึ้น

มันเป็นเพราะอะไรหรอคะ รังสี UV มันแรงไปใช่ไหม หรือ เป็นเพราะอาการแพ้แดด อยากถามให้แน่ใจน่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่