หุ้นปันผลน้อย ราคาต่อหน่วยสูง และ ราคาไม่ขยับ มีประโยชน์อะไร

สงสัย และ สงสัย ครับ หุ้นปันผลน้อย (หลักต่ำกว่า 1% ทั้งๆที่ผลประกอบการดี ต่อเนื่องทุกปี)   ราคาต่อหน่วยสูง (50 บาทขึ้น)  และ ราคาไม่ค่อยขยับ(ไม่สวิงดิ้งโก้เลย นิ่งยาวๆลืมๆ) หุ้นแบบนี้มีประโยชน์อะไรครับ ผม งงและสงสัยจริงๆว่า ถ้าจะไปVI, DCA หุ้นพวกนี้ ระยะยาวแทบจะไม่คุ้มอะไรเลย มันมีดีอะไรแฝงครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไปครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่