ขอความรู้เกี่ยวกับความร้อนของรถปาเจโร่ปี 14 เครื่อง2.5 GT เกียร์ออโต้ครับ

รายละเอียดอาการของรถครับ
วิ่งที่ความเร็วประมาณ 120 ได้สักประมาณ 20 กิโลเข็มความร้อนจะเริ่มตีขึ้นเรื่อยๆ เมื่อผ่อนความเร็วลง ความร้อนก็จะกลับมาปกติครับ  

เบื้องต้นผมเปลี่ยนวาล์วน้ำ และถ่ายน้ำยาหม้อน้ำใหม่ (เบิกศูนย์ทั้งสองอย่างครับ) อาการก็ยังเหมือนเดิม จึงอยากสอบถามพี่ๆทุกท่านที่อาจเคยเจอแบบเดียวกันครับว่า ท่านแก้ไขยังไงครับ

ขอบพระคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่