จะซื้อรถยนต์มือสอง ertiga หรือ fortuner ในงบที่จำกัด อย่างไหนดีครับ

ขอความเมตตาพี่ๆ แนะนำผมด้วยนะครับ
ผมสนใจรถ 7 ที่นั่ง อยากให้คนนั่งหลังนั่งสบาย เบาะแถวสามนั่งได้จริง แต่ผมมีงบแค่สองแสนกว่าบาท เลยหารถมือสองครับ ที่ดูๆ ไว้ก็มี

1.ertiga ปี2012-14 ซึ่งงบพอ

2.fortuner นี่เกินงบครับ ราคาอยู่ที่ 3 แสนกว่า คงต้องผ่อนครับ กะว่าจะดาวน์สองแสน (เคยหาข้อมูลว่าค่าจัดแพง) (ส่วนตัวมีหนี้อยู่แล้วแปดพันกว่าต่อเดือนครับ)

อยากสอบถามพี่ๆ ที่ใช้ fortuner กับ ertiga(ปี12-14) ว่ามีอาการประจำรุ่น หรือปัญหาอะไรบ้างครับ

ผมไม่มีความรู้เรื่องรถ และการจัดไฟแนนซ์ เลยอยากมาขอความรู้กับพี่ๆ ด้วยนะครับ🙏🏻🙏🏻🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่