แอร์ในห้าง

ผมเห็นแอร์ในห้างใหญ่กว่าในบ้านมากผมอยากรู้ว่ากี่btuครับ(บอกค่าเริ่มต้นถึงสูงสุดก็ได้ครับ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ระบบปรับอากาศในห้างส่วนใหญ่จะใช้ Chiller ครับ จะเป็น Air Cooled Chiller หรือ Water Cooled Chiller ก็ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขในการออกแบบ ขนาดของ Chiller จะมีตั้งแต่ขนาดเล็กจนถึงขนาดใหญ่ ประมาณ 1 ตันถึง 4000+ ตันครับ จะใช้ Chiller ขนาดไหน จำนวนเท่าไหร่ก็ขึ้นกับผู้ออกแบบและเจ้าของโครงการว่าจะพิจารณาเรื่องงบประมาณ พื้นที่ที่ต้องใช้ในการติดตั้งระบบ การทำงานของระบบในภาพรวม ฯลฯ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่