สัมภาษณ์ผ่าน รอผู้บริหารอนุมัติ จะเดือนแล้ว มีสิทธที่จะไม่ได้งานมั้ยครับ

ผมสัมภาษณ์งานเมื่อต้นเดือน โดย hr โทรมาแจ้งว่าผ่านสัมภาษณ์ ขั้นตอนต่อไปคือส่งให้ผู้บริหาร อนุมัติ ถ้าอนุมัติหรือไม่อนุมัติจะโทรแจ้ง

เมื่อสองสัปดาห์ก่อนผมโทรติดตามแล้วรอบนึง hr แจ้งว่ายังไม่มีความคืบหน้า และเขาย้ำว่าจะโทรบอกแน่นอนไม่ว่าจะอนุมัติหรือไม่อนุมัติ

ผมควรโทรไปติดตามอีกมั้ยครับ จะหนึ่งเดือนแล้วนับจากสัมภาษณ์ สองสัปดาห์นับจากโทรติดตาม

ผมไม่กล้าโทรกลัวว่าจะรบกวนและเกรงใจ hr ครับ เพราะเค้าก็ย้ำว่าจะติดต่อกลับมา

มีสิทธที่จะไม่ได้งานมั้ยครับ เครียดมาก กังวลมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่