การร้องเรียนกรมแรงงาน แล้วหากถูกไล่ออก

สอบถามค่ะ

1  หากเราถูกให้ออกจากงานเพราะ เราแจ้งกรมแรงงาน  เพราะไม่ได้รับเงินเดือนตามกำหนด  ควรทำอย่างไรดีคะ

2ทางไหนที่สามารถแจ้งเรื่องปัญหา​เงินเดือนได้  และ ปลอดภัยสำหรับผู้ร้องทุกข์​บ้างคะ 

เพราะกลัวว่า จะมีบ้างที่ที่ ไม่สนใจความเป็นอยู่ของผู้ร้องทุกข์

*เรื่องของทางเรา เป็นเรื่องเงินเดือนที่ไม่ได้รับ เป็นเกี่ยวกับทางจังหวัดต้องเซ็นอนุมัติ​ด้วยค่ะ  ก็เลยหวั่นใจ​ อาจจะกระทบกับงานจนต้องออกงาน 

ช่วยหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่